TÌM KIẾM CÂU HỎI

Nội dung
Danh mục
Đơn vị trả lời

Y tế học đường

Sở y tế cho tôi hỏi. Tôi là nhân viên y tế học đường chuyển sang tuyến trạm. Hiện tại tôi chưa có chứng chỉ hành nghề nhưng đang đi trực phụ học việc. Nhưng sắp tới tôi có chứng chỉ hành nghề mà năng lực chuyên môn của tôi chưa đảm bảo để đứng kíp trực chính thì tôi có bắt buộc phải đứng ra trực chính, trực cấp cứu hay không? Tên tôi có bắt buộc có tên ở kíp trực chính không? Hay vẫn cần trực phụ, học việc? Xin cảm ơn và mong nhận được câu trả lời sớm nhất từ sở ạ!

Gửi bởi Hoàng An Nhiên Ngày 05/03/2019

mất sổ tiêm chủng cho trẻ em có được cấp lại không ạ

Tôi sơ ý làm mất sổ tiêm chủng cho bé nhà tôi, bây giờ rất khó khăn cho việc theo dõi lịch tiêm và 1 số lần đi tiêm bị gây khó đễ, nay tôi có thể xin cấp lại được sổ tiêm không và nếu được cấp lại thì tôi phải lh cơ nào để xin cấp ạ

Gửi bởi nguyễn xuân anh Ngày 09/03/2019

THỦ TỤC CÔNG BỐ CHO DOANH NGHIỆP HOẠT ĐỘNG TRONG LĨNH VỰC DIỆT CÔN TRÙNG

Kính gửi Sở Y tế Vĩnh Phúc! Công ty tôi mới thành lập, hoạt động về lĩnh vực diệt côn trùng, có đang chuẩn bị làm thủ tục đăng ký lên Sở bên mình. Trong quá trình tìm hiểu, tôi có chút vướng mắc về mặt hồ sơ chuẩn bị, rất mong được giải đáp: Theo Điều 42 Nghị định 91/2016/NĐ-CP có quy định về mẫu biểu "Bảng kê nhân sự". Trong bảng kê này có các thông tin về: 1. Chứng chỉ ngành nghề: không biết trong có cần kèm theo các giấy chứng chỉ công chứng trong bộ hồ sơ không ạ? 2. Số năm kinh nhiệm: có phải xin xác nhận lại từ các đơn vị theo số năm kinh nhiệm và vị trí công việc không ạ? Vì công ty mới, chưa có nhiều kinh nhiệm làm việc nên rất mong được Sở hỗ trợ trong quá trình hoàn thành thủ tục. Trân trọng!

Gửi bởi NGUYỄN THỊ TƯƠI Ngày 24/04/2019