TÌM KIẾM CÂU HỎI

Nội dung
Danh mục
Đơn vị trả lời

Tất cả các mục » Khám chữa bệnh

Hỏi đáp xin cấp chứng chỉ hành nghề y

Em xin hỏi: Em có hộ khẩu thường trú tại tỉnh vĩnh phúc, nhưng em đang học việc tại một viện thuộc tỉnh Hải Dương và đã được viện đó cấp giấy xác nhận thực hành đủ 09 tháng để làm hồ sơ xin cấp chứng chỉ hành nghề. Em muốn hỏi là em có thể sử dụng hồ sơ đó để xin cấp chứng chỉ hành nghề tại sở y tế vĩnh phúc hay không ạ? Hay là em bắt buộc phải nộp hồ sơ về sở y tế tỉnh Hải Dương ạ. Nếu nộp về sở y tế tỉnh Hải Dương em có cần chuyển hộ khẩu thường trú về Hải Dương không ạ? Và em có cần xin giấy xác nhận không đăng kí cấp chứng chỉ hành nghề tại sở y tế Vĩnh phúc không ạ

Gửi bởi Nguyễn tiến toàn Ngày 11/09/2018

Thắc mắc khám bệnh theo thẻ bảo hiểm y tế

Xin chào. Tôi tên là Bình. Tôi có thắc mắc về chế độ bảo hiểm y tế và mong được giải đáp. Tôi tham gia bảo hiểm ở công ty. Và nơi đăng kí khám chữa bệnh là trung tâm y tế phường phúc thắng. Phúc yên. Vĩnh phúc. Ngày thứ 6 10.8.2018 tôi có đi khám bệnh tại bệnh viện đa khoa khu vực phúc yên. Tôi yêu cầu được khám qua thẻ bảo hiểm và không được đồng ý. Y tá trực nói về xin giấy chuyển viện hoặc khám tự nguyện. Không được dùng thẻ bảo hiểm. Nhưng tôi được biết, khi khám trái tuyến, bệnh viện đa khoa kv phúc yên là hạng I. Và kể cả trái tuyến tôi vẫn được thanh toán một mức phí nhất định bao nhiêu %. Vậy tôi xin hỏi, thẻ bảo hiểm của tôi ở phường, ra khám trái tuyến có được hưởng bảo hiểm không? Và nếu được bảo hiểm thì được thanh toán bao nhiêu %? Vì tôi xuống viện đại học y hà nội mà trái tuyến vẫn được thanh toán mà tại sao ở tỉnh lại không được? Kính mong được giải đáp từ bảo hiểm. Tôi xin cảm ơn.

Gửi bởi Lê Thị Mỹ Bình Ngày 13/08/2018

hỏi về chứng chỉ hành nghề

Cháu đượ cấp chứng chỉ hành nghề khám chữa bệnh nội khoa tháng 9/2017 tại vĩnh phúc. Cháu đã chấm dứt hợp đồng lao động với bệnh viện cũ tháng 1/2018 nhưng không được trả lại chứng chỉ hành nghề. Vậy bây giờ cháu có được xin cấp lại chứng chỉ hành nghề hay không. Hiện nay cháu đã có chứng chỉ định hướng da liễu và muốn làm chứng chỉ hành nghề bổ sung cháu cần có những điều kiện và thủ tục nào. Cháu có thể xin thu hồi chứng chỉ hành nghề nội khoa và làm hồ sơ mới để cấp chứng chỉ hành nghề da liễu không. Nếu không nộp chứng chỉ hành nghề cũ việc thu hồi có hiệu lực không ạ. Cháu xin cảm ơn

Gửi bởi hoàng lan Ngày 31/05/2018