TÌM KIẾM CÂU HỎI

Nội dung
Danh mục
Đơn vị trả lời

Tất cả các mục » Hành chính

Hỏi về làm chứng chỉ hành nghề

Em muốn hỏi về làm chứng chỉ hành nghề!! Em tốt nghiệp Y học cổ truyền hệ chính quy đại học y hà nội, nhưng em làm việc trong chuyên ngành nội khoa tại Bệnh Viện ở vĩnh phúc 3 năm, và có chứng chỉ định hướng nội. Em muốn hỏi em có làm được chứng chỉ hành nghề nội khoa không ạ? Xin chân thành cảm ơn anh chị!!

Gửi bởi Trần Hà Ngày 08/05/2018

Trùng thẻ bảo hiểm y tế

E hiện tại đang làm việc tại công ty TNHH sản xuất hàng may mặc Việt Nam. E hiện tại không tham gia bảo hiểm tự nguyện ở bên ngoài. Nhưng phòng nhân sự có thông báo với em rằng bên cơ quan bảo hiểm sẽ không cấp thẻ bảo hiểm y tế cho em theo công ty với lý do cơ quan bảo hiểm đã kiểm tra và xác nhận em đã tham gia bảo hiểm ở ngoài. Trên thực tế em không hề có đóng bất kỳ loại bảo hiểm nào ở ngoài cả. Xin cơ quan bảo hiểm có thể giúp em giải thích về trường hợp này không ạ

Gửi bởi Phạm Thị Chúc Ngày 22/01/2018

Cho em hỏi

Em nghe thấy có thông tin theo đề án tinh giản biên chế thù sẽ chuyển nhân viên y tế học đường của trường Tiểu học, THCS và THPT sang trạm y tế làm việc. Vậy thông tin này có đúng hay không? Và khi nào sẽ thực hiện ạ? Em xin cảm ơn!

Gửi bởi Lê Ly Ngày 30/11/2017