TÌM KIẾM CÂU HỎI

Nội dung
Danh mục
Đơn vị trả lời

hỏi về chứng chỉ hành nghề

Cháu đượ cấp chứng chỉ hành nghề khám chữa bệnh nội khoa tháng 9/2017 tại vĩnh phúc. Cháu đã chấm dứt hợp đồng lao động với bệnh viện cũ tháng 1/2018 nhưng không được trả lại chứng chỉ hành nghề. Vậy bây giờ cháu có được xin cấp lại chứng chỉ hành nghề hay không. Hiện nay cháu đã có chứng chỉ định hướng da liễu và muốn làm chứng chỉ hành nghề bổ sung cháu cần có những điều kiện và thủ tục nào. Cháu có thể xin thu hồi chứng chỉ hành nghề nội khoa và làm hồ sơ mới để cấp chứng chỉ hành nghề da liễu không. Nếu không nộp chứng chỉ hành nghề cũ việc thu hồi có hiệu lực không ạ. Cháu xin cảm ơn

Gửi bởi hoàng lan Ngày 31/05/2018

Hỏi đáp xin cấp chứng chỉ hành nghề y

Em xin hỏi: Em có hộ khẩu thường trú tại tỉnh vĩnh phúc, nhưng em đang học việc tại một viện thuộc tỉnh Hải Dương và đã được viện đó cấp giấy xác nhận thực hành đủ 09 tháng để làm hồ sơ xin cấp chứng chỉ hành nghề. Em muốn hỏi là em có thể sử dụng hồ sơ đó để xin cấp chứng chỉ hành nghề tại sở y tế vĩnh phúc hay không ạ? Hay là em bắt buộc phải nộp hồ sơ về sở y tế tỉnh Hải Dương ạ. Nếu nộp về sở y tế tỉnh Hải Dương em có cần chuyển hộ khẩu thường trú về Hải Dương không ạ? Và em có cần xin giấy xác nhận không đăng kí cấp chứng chỉ hành nghề tại sở y tế Vĩnh phúc không ạ

Gửi bởi Nguyễn tiến toàn Ngày 11/09/2018

Y tế học đường

Sở y tế cho tôi hỏi. Tôi là nhân viên y tế học đường chuyển sang tuyến trạm. Hiện tại tôi chưa có chứng chỉ hành nghề nhưng đang đi trực phụ học việc. Nhưng sắp tới tôi có chứng chỉ hành nghề mà năng lực chuyên môn của tôi chưa đảm bảo để đứng kíp trực chính thì tôi có bắt buộc phải đứng ra trực chính, trực cấp cứu hay không? Tên tôi có bắt buộc có tên ở kíp trực chính không? Hay vẫn cần trực phụ, học việc? Xin cảm ơn và mong nhận được câu trả lời sớm nhất từ sở ạ!

Gửi bởi Hoàng An Nhiên Ngày 05/03/2019