TÌM KIẾM CÂU HỎI

Nội dung
Danh mục
Đơn vị trả lời

Tất cả các mục » Tổng hợp

Mua bảo hiểm y tế theo hộ gia đình

Xin chào các anh/chị sở y tế vĩnh phúc. Em có thắc mắc xin được giải đáp như sau. Do mẹ em có nhu cầu mua bảo hiểm y tế tự nguyện tại phường. Nhưng khi mẹ em liên hệ với y tế ở phường thì được biết muốn mua bảo hiểm thì phải mua cho tất cả các thành viên trong gia đình. Nếu không mua đủ thì bảo hiểm phường sẽ không bán cho mẹ em. Em có tìm hiểu về bảo hiểm y tế theo hộ gia đình, em có tham gia đóng bảo hiểm xã hội tại cơ quan em đang công tác và làm việc. Có photo sổ bảo hiểm để mẹ em mang theo khi đi mua bảo hiểm để không phải mua bảo hiểm cho em nữa và được cán bộ y tế phường trả lời là em không tham gia bảo hiểm y tế? trong khi đó bảo hiểm xã hội em tham gia bao gồm bảo hiểm xã hội, bảo hiểm thất nghiệp, bảo hiểm y tế. Vậy sở y tế cho em hỏi em phải trả lời cán bộ y tế phường bắt buộc mẹ em phải mua bảo hiểm y tế cho em là đúng hay sai? em xin cảm ơn!

Gửi bởi Nguyễn Hồng Nhung Ngày 21/01/2016

Hỏi thủ tục hành chính

Hiệntại nhà em đang kinh doanh 1 quầy thuốc tại nông thôn, em mới chỉ có bằng Trung cấp Dược, em nghe thông tin là tới 2018 phải có bằng Đại học thì mới được kinh doanh thuốc thành phẩm. Hiện em chưa rõ như thế nào, anh chị có thể trả lời giúp em để em nắm rõ hơn được không?

Gửi bởi Nguyễn Văn Thủy Ngày 15/03/2016

Hỏi về chế dộ BHYT

cho phép tôi được hỏi thuốc tép trong điều trị lao có nằm trong danh mục thuốc BHYT không

Gửi bởi vũ thị hồng hiền Ngày 20/04/2016